f10a13
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

f10a13

10a13-THPT Bùi Thị Xuân 2009 2010

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Pạn mún làm Admin...pẠn mún tài khoản của mìk tăng lên vùn vụt với con số 1500, 750 xu hAy đơn thuần là thAm gIA lấy hên nhân dỊp đâ`u năm 2010 ?? ....Hãy nhanh tay vÀo bOx EVent - Contest nhá !! ...Thân! https://f10a13.forumvi.com/forum-f3/topic-t34.htm#117
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 07.2012
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptyMon Jul 09, 2012 10:27 pm by

» Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 06.2012
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptySat Jun 16, 2012 5:57 am by

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptyThu Mar 08, 2012 4:46 am by

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptyThu Mar 08, 2012 4:46 am by

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptyMon Oct 10, 2011 4:26 am by

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptyMon Oct 10, 2011 4:15 am by

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptySun Sep 11, 2011 10:31 pm by

» 7 ngày [By Chip]
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptySat Jun 18, 2011 1:40 am by

» Cô dâu quỷ - CheeryC ( Sưu tầm há )
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptySat Jun 18, 2011 1:37 am by

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Top posters
heo_kon (79)
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc Vote_lcapEm không bùn... Nhưng em sẽ khóc I_voting_barEm không bùn... Nhưng em sẽ khóc Vote_rcap 
SongHaJae (71)
Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc Vote_lcapEm không bùn... Nhưng em sẽ khóc I_voting_barEm không bùn... Nhưng em sẽ khóc Vote_rcap 
mumpo_s3hum (66)
siu nhân thỏ (58)
HBT (34)
Ikari (34)
pEp1nK (24)
| sA ngỐk | (18)
Prince Of Wind (17)
||Chip|| (13)

Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc

Go down 
Tác giảThông điệp
Rabbit k
Khách viếng thăm

Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc Empty
Bài gửiTiêu đề: Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc   Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc EmptyTue Jan 26, 2010 6:26 am

Chào [you] nha^^ ủng hộ mình nha [you]
Bạn biết không?
-Không phải khóc có nghĩa là yếu đuối nhưng cuộc sống bao giờ cũng có những giọt nước mắt để san bớt những nỗi buồn.
Mình buồn khi rời xa những gì mình đang có, những gì mà mình không thư giữ lại và mình buồn khi rời xa những người thân, những người yêu thương mình hay là như người mà mình đang yêu thương.
Và lúc đó mình muốn khóc thật lớn để vơi đi những nỗi buồn đó nhưng mình không thể nào khóc vì mình sợ mọi người sẽ không thông cảm với mình, sẽ nhìn mình bằng một cách khác.Mình chỉ có thể giấu nỗi buồn đó ở trong lòng.
Nhưng bạn biết không...
-Ai cũng có những nỗi buồn và mỗi nỗi buồn đó được mỗi con người thể hiện khác nhau, họ có thể đang cười nhưng trong lòng họ lại nhói đau và nỗi buồn đó sẽ tăng gấp bội...Nhưng bạn à, bạn hãy khóc khi bạn muốn khóc, hãy khóc khi bạn buồn, những giọt nước mắt lăn trên đôi má bạn sẽ chia bớt đi nhưng nỗi buồn bạn đang có, những nỗi buồn mà chỉ có bạn mới hiểu được, khi đó mình tin rằng bạn sẽ thấy trong lòng mình nhẹ nhõm, thoải mái hơn nhiều và những nỗi buồn đó sẽ vơi dần đi theo thời gian.
P/S:hãy thử khóc một lần khi bạn thực sự thấy buồn bạn sẽ cảm nhận được những gì tôi vừa nói, hãy thành thật với chính bản thân mình, đừng cố kìm nén nỗi buồn vì điều đó chỉ càng bạn cảm thấy buồn hơn mà thôi...
Nỗi Buồn và Niềm Vui

“Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn. Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước nước mắt còn vui hơn cả một trận cười. Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình. Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế. Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay”.

Lúc bé, thấy mọi người khóc, cứ nghĩ chắc họ đang buồn lắm đây và rất cần sự chia sẻ của những người xung quanh. Giờ mới biết họ khóc được là tự họ đã giải thoát được nỗi buồn cho chính mình. Và buồn nhất vẫn là không thể khóc được. Có thể là vì chúng ta không còn nước mắt để khóc hoặc là nỗi buồn đó không đáng để chúng ta phải khóc. Tôi đã rất muốn khóc, khóc thật nhiều nhưng không hiểu sao lại không thể. Điều duy nhất đọng lại trong tôi lúc này là tôi đã rất buồn, trống rỗng nhưng lại tỉnh táo một cách lạ thường. Nước mắt của tôi đã không phản bội lại tôi, nó đã không rơi một cách vô nghĩa.

Lúc bé, thấy mọi người cười, cứ nghĩ chắc họ đang rất vui và hạnh phúc. Giờ mới biết, trong những nụ cười hạnh phúc đó, còn có những nụ cười xót xa. Tôi đã từng cười rất hạnh phúc khi được đi chơi cùng bạn bè, khi mang lại niềm vui cho người khác. Tôi cũng đã từng khóc rất hạnh phúc khi gia đình tôi vượt qua được những thử thách của cuộc đời để tiếp tục cuộc sống, khi tiễn một người bạn ra nước ngoài học vì bạn tôi sẽ lại quay về với một tương lai thật xán lạn, khi một việc làm nhỏ của tôi đem lại niềm tin cho người khác… Nhưng cũng đã từng cười trong xót xa khi vô tình nghe được câu chuyện của một người bạn thân thiết mà mình hết mực tin tưởng với người khác vì nhờ câu chuyện của người bạn ấy mà mình biết mình có nhiều khuyết điểm đến như vậy.Tôi đã cười trong xót xa như thế đó, các bạn ạ.

Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, giờ mới biết vẫn chỉ có những nguời bạn tốt mới khiến ta nên lưu luyến. Ngay từ bé tôi đã có rất nhiều bạn, và đến giờ họ vẫn là những người bạn rất tốt của tôi, tuy thỉnh thoảng cũng làm tôi buồn phiền một chút, nhưng chẳng ai là hoàn hảo cả, tôi cũng vậy. Tôi không một mình, bởi tôi vẫn có những người bạn rất tốt ở bên mình.

Lúc bé, xem chương trình ti vi, thấy người ta sống ở những nơi hoang vu, hẻo lánh, cứ nghĩ là người ta thật cô đơn. Giờ mới biết thật ra cô đơn rất gần ta, chứ không chỉ tồn tại ở những nơi xa xôi hẻo lánh đó. Tình yêu cũng vậy đó các bạn ạ, nó mang đến cho ta nhiều niềm vui, niềm hạnh phúc, nhưng nỗi buồn và sự cô đơn cũng không ít.

Lúc bé, tôi còn quá nhỏ để hiểu tình yêu là gì, nhưng tôi cảm nhận được dường như người ta cười nhiều hơn, đẹp hơn khi yêu. Thấy các anh chị vui vẻ cười đùa, tay trong tay nhau cùng dạo phố, cùng nhau chia sẻ những niềm vui, những nỗi buồn và cùng nhau vượt qua những thử thách khó khăn trong cuộc sống, tôi nghĩ họ thật sự là những người hạnh phúc. Tình yêu của họ sẽ chẳng gì có thể chia cắt được và nó sẽ còn đẹp hơn nếu được kết thúc bằng một đám cưới và sống trọn đời bên nhau. Thế nhưng, cuộc sống vốn không trọn vẹn, không phải những người yêu nhau đều đến được với nhau. Vốn dĩ chẳng có gì là hoàn hảo, và tình yêu cũng không ngoại lệ. Tôi nhận ra rằng “tình yêu đẹp thật đấy nhưng chưa phải là tất cả, vì sau tình yêu còn có chia tay”.

Thời gian vẫn trôi, cuộc sống vẫn biến đổi từng ngày, từng giờ. Chúng ta không biết được ngày mai của chúng ta sẽ như thế nào nên chúng ta hãy cứ sống thật tốt cho ngày hôm nay, để không bao giờ phải thốt lên hai chữ “Giá mà…”. Hãy cứ sống hết mình cho công việc, cho gia đình, cho bạn bè và cho tình yêu, rồi bạn sẽ nhận được niềm vui và hạnh phúc.

Có nhiều lúc thèm một mình mà khóc.
•Không cần ai an ủi, vỗ về.
•Cho nỗi buồn như là giọt nước
.•Lăn xuống má, và trôi đi .
•Có nhiều lúc thèm gục đầu mà khóc .
•Quên ngoài kia mưa cũng khóc như mình .
•Những nỗi buồn đua nhau dồn chật lại
•Như là một nỗi tủi thân
•Có nhiều lúc thèm được nhìn mình khóc .
•Nhận ra mình khóc khác ngày xưa.
•Những va đập in lên màu mắt .
•Thất bại bao lần vẫn chưa biết mình thua.
•Thương yêu lắm cuối cùng là ảo ảnh .
•Ta cố giữ cho mình, dù chỉ chút lòng tin .•
Chỉ tiếc rằng không còn bàn tay cho vịn .
•Chỉ tiếc rằng buổi chiều nay, mình-không-còn-khóc-được
.••••............................. ............
Bất chợt một ngày ta không còn biết khóc.
•Lệ chẳng rơi trên những phím dương trần.
•Một ngày ta chẳng còn là ta nữa.
•Gom lá một thời thả rớt cả trời xuân.
•Bất chợt một ngày ta không còn biết khóc.
•Người có buồn bởi thay đổi trong ta.
•Như mùa đông không bao giờ đến nữa.
•Ừ ....và ta sẽ chẳng khóc bao giờ.
•Bất chợt một ngày em nhìn ta câm lặng.
•Em sẽ tin trong đáy mắt ta cười.
•Với những mất mát nhiều hơn thế nữa.
•Và cho dù....ai đó bỏ cuộc chơi.
•Ta không khóc như mùa đông không khóc.
•Có ai mang những nỗi nhớ một thời.
•Ta không khóc nghĩa là ta đã mất.•
Trái tim yêu dự cảm giữa đường đời....
•Bất chợt một ngày ta không còn biết khóc.•Lệ của người liệu có chảy hay thôi ?

Em không bùn... Nhưng em sẽ khóc
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đối mặt với cá voi khổng lồ
» Các bạn là những người bạn tuyệt vời nhất
» Giả vờ bọn mình iêu nhau được không anh ?
» Thi tốt nghiệp THPT 2010: Ngoại ngữ sẽ không bắt buộc
» Kính big-sized + khăn vuông+ áo kẻ - Phong cách "chuẩn không cần chỉnh" 09/01/2010