f10a13
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

f10a13

10a13-THPT Bùi Thị Xuân 2009 2010

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Pạn mún làm Admin...pẠn mún tài khoản của mìk tăng lên vùn vụt với con số 1500, 750 xu hAy đơn thuần là thAm gIA lấy hên nhân dỊp đâ`u năm 2010 ?? ....Hãy nhanh tay vÀo bOx EVent - Contest nhá !! ...Thân! https://f10a13.forumvi.com/forum-f3/topic-t34.htm#117
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 07.2012
Gía như cậu quên (last)... EmptyMon Jul 09, 2012 10:27 pm by

» Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 06.2012
Gía như cậu quên (last)... EmptySat Jun 16, 2012 5:57 am by

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Gía như cậu quên (last)... EmptyThu Mar 08, 2012 4:46 am by

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
Gía như cậu quên (last)... EmptyThu Mar 08, 2012 4:46 am by

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
Gía như cậu quên (last)... EmptyMon Oct 10, 2011 4:26 am by

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Gía như cậu quên (last)... EmptyMon Oct 10, 2011 4:15 am by

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Gía như cậu quên (last)... EmptySun Sep 11, 2011 10:31 pm by

» 7 ngày [By Chip]
Gía như cậu quên (last)... EmptySat Jun 18, 2011 1:40 am by

» Cô dâu quỷ - CheeryC ( Sưu tầm há )
Gía như cậu quên (last)... EmptySat Jun 18, 2011 1:37 am by

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Top posters
heo_kon (79)
Gía như cậu quên (last)... Vote_lcapGía như cậu quên (last)... I_voting_barGía như cậu quên (last)... Vote_rcap 
SongHaJae (71)
Gía như cậu quên (last)... Vote_lcapGía như cậu quên (last)... I_voting_barGía như cậu quên (last)... Vote_rcap 
mumpo_s3hum (66)
siu nhân thỏ (58)
HBT (34)
Ikari (34)
pEp1nK (24)
| sA ngỐk | (18)
Prince Of Wind (17)
||Chip|| (13)

Gía như cậu quên (last)...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
pEp1nK
S.Moderater
S.Moderater

Nữ Posts : 24
Birthday : 06/09/1994

Gía như cậu quên (last)... Empty
Bài gửiTiêu đề: Gía như cậu quên (last)...   Gía như cậu quên (last)... EmptyFri Jan 08, 2010 8:48 am

Đã nửa năm kể từ ngày tớ chính thức nói lời chia tay cậu. Tuy vậy, tớ vẫn âm thầm dõi theo cậu và nhận ra rằng, hình như, cậu chưa quên được tớ...

Tim tớ bỗng dưng đau nhói, không cách nào lý giải được. Tại sao chứ? Giá như cậu quên tớ đi, để tớ thanh thản, để tớ tập quen dần với cuộc sống thiếu cậu...(Bây giờ thì đã khác rồi) Vậy mà, thấy tâm trạng cậu vẫn không tốt, tớ trào dâng một cảm giác ân hận... Cậu à...

Tớ không còn tình cảm với cậu. Đó là điều tớ hoàn toàn khẳng định. Nhưng lý trí của tớ vẫn còn hai chữ "trách nhiệm". Và, thật không đành lòng khi thấy cậu vì tớ mà xuống tinh thần trầm trọng như thế. Tớ cảm thấy có lỗi, một sự dằn vặt khôn nguôi... Tớ có đáng để cậu phải thế đâu. Hơn nữa, mọi chuyện đã rồi, níu kéo thì ích lợi gì, chúng ta đã chia tay, đó là một sự thật rõ ràng...

Tớ còn nhớ rất rõ diễn biến tình cảm giữa hai chúng ta: Ban đầu là "oan gia", về sau mến nhau, tình cảm phát triển cao hơn, chính thức thành một cặp, một vài mâu thuẫn nhỏ xuất hiện, nhiều xích mích nhỏ gộp lại thành lỗ hổng to, thế là tình cảm như một viên pha lê vuột khỏi tầm tay, rơi xuống đất, vỡ vụn. Đường ai nấy đi... Dù muốn dù không, cậu hãy cùng tớ nghĩ về "quá trình" dài đằng đẵng ấy, sau đó chúng ta phân tích để cùng giải thoát cho cả hai, được không?

Cậu thích tớ trước, nhưng điều đó không có nghĩa là tớ đến với cậu chỉ vì tớ "cảm động". Tớ cũng thích cậu thật sự, và chúng ta đến với nhau như một điều vốn dĩ. Tớ chủ động chia tay cũng có nỗi khổ tâm riêng, cậu à. Và, cậu có nghĩ rằng cậu cũng có một phần lỗi?

Cách đây 10 tháng, chúng ta bắt đầu có những điểm không hợp nhau, và hầu như mọi chuyện đều do cậu "khơi mào", "châm lửa". Từ việc cậu giận tớ vì những điều vô lý cho đến việc hời hợt khi trò chuyện. Tớ cố nhẫn nhịn hết mức vì nghĩ rằng, chắc tính khí cậu bất thường trong thời điểm ấy thôi, và cậu sẽ dịu lại... Nhưng không...

Hầu như mọi điều tớ làm cho cậu đều bị bắt bẻ. Quà handmade tớ làm bằng tất cả tấm lòng, vậy mà đáp lại là một cái tặc lưỡi, sau đó món quà "thất lạc" nơi nào, hay chính cậu tự vứt nó đi? Khi tớ hỏi han, quan tâm, cậu cho rằng tớ "nhăng cuội", và rồi phớt lờ, tiếp tục làm những việc của mình. Cậu có biết lúc ấy tớ tức giận lắm không? Dường như tớ không kiềm chế cảm xúc được nữa...

Dần dà, tớ phát hiện ra tình cảm tớ dành cho cậu hao mòn dần, ít đi dần mặc dù tâm trí tớ vẫn miệt mài đuổi theo cậu. Tớ đã quen với sự hững hờ nơi cậu, và không cố công vun đắp nữa, vì cậu cũng sẽ đạp đổ mọi nỗ lực của tớ mà thôi... Chúng ta liên lạc ít đi, không còn chia sẻ như xưa...

Tớ như một quả bom hẹn giờ, chỉ cần đúng thời điểm sẽ bùng nổ. Và chính cậu đã châm ngòi cho quả bom ấy, tại thời điểm đó, khi tớ vô tình bắt gặp cậu khá "tình tứ" với anh chàng lớp trên, và cả hai nắm tay nhau rất "vô tư", y như thể tớ chẳng tồn tại trên đời. Sự phẫn uất khiến tim tớ tan nát, và tớ nhận ra tớ chẳng còn chút tình cảm gì dành cho cậu nữa. Tớ cũng chẳng cần gì ở cậu. Vậy nên, tớ chủ động chia tay.

Thời gian đầu, tớ đau khổ cùng cực, vì lẽ gì chẳng rõ. Chia tay ai mà không xót xa? Vậy nên có thể đó chỉ là "cảm giác ảo"
, hoặc tớ đau vì tình cảm chân thành bị chà đạp. Nhưng rồi bốn tháng sau, tớ tìm được một tình yêu đích thực, và tớ hạnh phúc.

Cậu thì khác. Khi còn quen nhau, cậu không biết trân trọng tình cảm. Vậy mà chia tay xong, cậu lại tự làm khổ mình bằng cách tự giày vò bản thân. Cậu hối hận vì đã đánh mất tớ. Nhưng, cậu hãy nhớ lại đi, không phải bỗng dưng mà tớ "bye bye" cậu, đúng không? Lỗi không phải do tớ, mà ở cách cư xử nơi cậu. Hoặc lỗi ở cả hai, khi không kiểm soát được những điều "vô lý"...

Hiện tại, nhìn thần sắc của cậu, tớ quặn đau, vì cảm giác tội lỗi nhiều hơn là tình cảm thật. Giá như ngày trước cậu bớt sốc nổi, giá như khi xưa tớ có lòng vị tha, thì đâu có kết cuộc thế này... Có phải cậu đang nghĩ như thế?

Cậu à, vùi chôn quá khứ đi. Đôi khi chính nhờ việc này mà cậu trưởng thành hơn và có thêm kinh nghiệm sống. Chuyện tình cảm còn tuỳ thuộc vào "định mệnh" nữa, không thể gượng ép được cậu à... Tớ sẽ luôn dõi theo cậu và giúp cậu nếu có thể... Mạnh mẽ lên!

Twinkle®️

P/s: Tự hỏi những dòng chữ nổi màu kia có khác gì tâm trang tôi lúc trước?

Vì sao con gái muốn chia tay?

Sùng bái tình yêu quá mức: Sẽ ra sao khi bên cạnh một người lúc nào cũng chỉ biết đến tình cảm?
X sẽ cảm thấy thật mệt mỏi khi bên cạnh một người luôn thốt lên những lời có cánh, bám riết lấy X, khiến X mất tự do;
Buồn khổ ảo não khi trót làm X giận, và nài nỉ van xin khi lỡ làm X không vừa lòng...Sự mạnh mẽ biến đi nơi nào, mặc dù đã nhiều lần được X khuyên là hãy mạnh mẽ lên vậy mà cũng...
...và X không còn cảm thấy được bảo vệ nữa...

ßy m€
(cOpy frOm My blOg)
siu nhân thỏ
Admin
Admin
siu nhân thỏ

Nữ Posts : 58
Birthday : 20/09/1994
Job/hobbies : smjle =)) laugh
Humor : tửng =))

Bài gửiTiêu đề: Re: Gía như cậu quên (last)...   Gía như cậu quên (last)... EmptyFri Jan 08, 2010 9:01 am

Cáj j` cũg kó vị trí ban đâ`u của nó, điểm xuất fát va`.....điểm kết thúc....
Con ng` ta trog t/cảm cũg thế..
huk pao h xác địk rõ điểm bắt đầu...
mà chỉ lun khắc âu thờj điểm kết thúk mọj chuyện...
Sau mỗj lâ`n vấp ngã...lỊu con gáj...hay traj đi chăg nữa...có đủ sức ...để đứg dậy và sốg thật h/p dù có đi 1 mìk trên con đg` fía trướk....? :X
Vững tin bạn nhé..Vì cuộc sốg huk chỉ toa`n mau` hồng...Hãy học cách chấp nhận mọj thứ hơn la` chi`m trong cơn bão bóng đêm ^^ santa
https://f10a13.forumvi.com
pEp1nK
S.Moderater
S.Moderater

Nữ Posts : 24
Birthday : 06/09/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: Gía như cậu quên (last)...   Gía như cậu quên (last)... EmptyFri Jan 08, 2010 12:34 pm

đúng đóa, còn nhiều mẫu hay lắm để rãnh post lên cho cả nhà thưởng thức nház Very Happy
SongHaJae

Nam Posts : 71
Birthday : 09/07/1994
Job/hobbies : Dancing
Humor : ko biết =]]

Bài gửiTiêu đề: Re: Gía như cậu quên (last)...   Gía như cậu quên (last)... EmptySat Jun 18, 2011 12:31 am

Sa post nhìu lên cho nhà koi w . truyện hay wóa Crying or Very sad khi ty mất đi mới thấy tiếc thì muộn ròi Sad(
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gía như cậu quên (last)...   Gía như cậu quên (last)... Empty

Gía như cậu quên (last)...
Trang 1 trong tổng số 1 trang